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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA FEDHA

BODI YA WATAALAM WA UNUNUZI NA UGAVI

TAARIFA KWA UMMA

USAJILI WA MITIHANI YA 31 YA PSPTB (MID SESSION EXAMINATIONS)

Dododa 03 Julai, 2025.
Bodi ya Wataalam wa Ununuzi na Ugavi (PSPTB) inapenda kuwajulisha wadau wake kuwa,

inatarajia kuendesha mitihani ya kitaaluma ya 31 ya PSPTB kuanzia tarehe 25/08/2025

hadi tarehe 29/08/2025. Waombaji wenye sifa na nia ya kuomba kufanya mitihani hii

wanaelekezwa kufanya usajili wa mitihani hii kupitia https://registration.psptb.go.tz na pia
kuhudhuria madarasa ya mafunzo kama sehemu ya maandalizi ya mitihani hiyo. Mitihani hii

itafanyikia katika kituo kimoja kilichoko Dodoma kama inavyooneshwa katika dirisha la

usajili na mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 15/08/2025.

Waombaji wenye sifa ya kufanya mitihani ya kitaaluma ya agosti, 2025
(a) Wahitimu wote waliomaliza Vyuo vya Elimu ya Juu na Kati kwa ngazi za Shahada,

Stashahada na Astashahada ya Ununuzi na Ugavi kwa kipindi cha kuanzia 2024

kurudi nyuma ambao hawakuwahi kufanya mitihani ya kitaaluma ya Bodi ya

Wataalam wa Ununuzi na Ugavi.

(b) Wafanyakazi wote wanaofanya kazi za Ununuzi na Ugavi katika sekta binafsi na

umma pasipokuwa na cheti cha CPSP.

(c) Wahitimu wenye taaluma nyingine nje ya ununuzi na ugavi kwa ngazi za stashahada

shahada na Astashahada au wenye sifa za kitaaluma kutoka Bodi/Mabaraza ya

taaluma husika na yanayotambulika na PSPTB.

(d) Watahiniwa wa PSPTB waliomaliza mitihani ya kitaaluma ya Awali ngazi ya pili

(Basic Stage II), mitihani ya kitaaluma ngazi ya Msingi (Foundation Stage I and II),

Mitihani ya Kitaaluma ngazi ya kwanza, pili, tatu na nne (Professional Stages I, II, III

and PIV) ndani ya miaka mitano kwa mujibu wa matakwa ya Mtaala wa Kitaaluma.

(e) Watahiniwa wote wanaorudia baadhi ya masomo katika ngazi mbali mbali ndani ya

miaka mitatu kwa mujibu wa matakwa ya Mtaala mpya.
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NB.
(i) Watahiniwa wanaorudia mitihani zaidi ya ngazi moja wanaruhusiwa

kuunganisha ngazi mbili zinazofuatana (Two Consecutive Blocs) kwa

masomo kuanzia mawili hadi sita tu, na kwa kuzingatia ratiba ya mitihani ya

31 ya PSPTB. Hivyo, wanaombaji wote wanashauriwa kuangalia ratiba ya

mitihani kabla ya kuomba kufanya mitihani hiyo.

(ii) Ada za mitihani tajwa zimewekwa kwenye tovuti ya PSPTB.

(iii) Uendeshaji wa mitihani mingine inayofanyika Novemba na Mei itaendelea

kama kawaida.

Kwa maelekezo au ufafanuzi zaidi tafadhali piga simu namba 0738441972 au tuma

barua pepe kupitia examinations@psptb.go.tz

Imetolewa na :

Godfred B. Mbanyi
MKURUGENZI MTENDAJI
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