JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA FEDHA

BODI YA WATAALAM WA UNUNUZI NA UGAVI

TAARIFA KWA UMMA.

YAH: UFAFANUZ| WA VYETI VITOLEWAVYO NA BODI YA WATAALAM WA UNUNUZI
NA UGAVI (PSPTB)

DODOMA, 22 NOVEMBA, 2024

Napenda kukufahamisha kuwa Bodi ya Wataalam wa Ununuzi na Ugavi
(PSPTB) ilianzishwa kwa sheria namba 23 ya mwaka 2007 ikiwa chini ya Wizara ya Fedha.
Pamoja na shughuli nyingine Bodi huratibu mafunzo ya kitaauluma na kutoa mitihani,
kutambua ufaulu na kutunuku vyeti kwa watahiniwa wake vinavyotambulika katika mifumo
ya ajira kama ifuatavyo;

L Vyeti vya National Store keeping Certificate (NSC), Procurement and Supplies
Management Foundation Certificate (PSMFC) na Professional Diploma in Procurement and
Supply Management (PDPSM) ni vyeti vya kitaaluma ambavyo mwanataaluma hutunukiwa
baada ya kupata mafunzo ya muda mrefu ya kitaaluma na kufaulu mitihani husika kisha
kusajiliwa kwenye “Full Technician” au Technician Category. Wahitimu mwenye vyeti
hivi hulinganishwa na mhitimu mwenye cheti cha stashahada yaani “Diploma” kutoka vyuo
vinavyotambulika na Serikali na humwenzesha mhusika kufanya kazi kama msaidizi katika
eneo la ununuzi, ugavi au usimamizi mali (Assistant Procurement, Supply or Asset

management).

., Vyeti vya Graduate Professional in Procurement and Supply Management” ambavyo
ni vyeti vya kitaaluma vinavyotunukiwa mwanataaluma baada ya kupata mafunzo ya muda
mrefu ya kitaaluma na kufaulu mitihani husika kisha kusajiliwa kwenye “Graduate
Professional Category”. Pia mtahiniwa mwenye hati za ufaulu kwa mhitimu wa ngazi ya
tatu ya mafunzo na mitihani ya kitaaluma yaani (Professional Stage Ill), Wahitimu mwenye
hati na vyeti hivi wanakuwa nahadhi sawa na wahitimu wenye vyeti vya Shahada kutoka
vyuo vinavyotambulika na Serikali na kumwenzesha mhusika kufanya kazi kama Afisa
katika eneo la ununuzi, ugavi au usimamizi mali. (Procurement Officer, Supplies or Asset
management Officer).
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4, Cheti cha kitaaluma cha shahada ya juu ya ununuzi na ugavi “The Certified
Procurement and Supplies Professional (CPSP)’, “The Certified Supplies Professional
(CSP)” au The Certified Procurement and Supplies Professional in Tanzania (CPSP-T) = ni
vyeti vya kitaaluma ambavyo mwanataaluma hutunukiwa baada ya kupata mafunzo ya
muda mrefu ya kitaaluma na kufaulu mitihani husika kisha kuweza kusajiliwa kwenye
“Approved or Authorized Categories” Kulingana na muongozo wa usajili kitaaluma.
Wanhitimu mwenye vyeti hivi hulinganishwa na wahitimu mwenye cheti cha kitaaluma cha
Post Graduate professional practice Studies kutoka vyuo vinavyotambulika na Serikali na
kumwenzesha mhusika kufanya kazi kama Afisa, mwandamizi ama afisa mkuu na kuweza
kuwa mkurugenzi wa idara, mkuu wa kitengo, mkuu wa sehemu n.k. katika eneo la ununuzi,
ugavi au usimamizi mali (Procurement, Supplies or Asset management Section, Unit,
Department, Division or Directorate).

5. Asante kwa ushirikiano wako na Bodi inakuahidi kwamba iko tayari wakati wote
kuendelea kutoa ufafanuzi wowote utakaohitajika.

Godfred B.Mbanyi
MKURUGENZI MTENDAJI

GBMjje.
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