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JAMHURI YAMUUNGANOWATANZANIA

WIZARA YA FEDHA

BODI YAWATAALAM WA UNUNUZI NA UGAVI

TAARIFA KWA UMMA

USAJILI WA MITIHANI YA KATI YA PSPTB AWAMU PILI

(2ND MID SESSION EXAMINATIONS)

Dododa 01 Julai, 2026.
Bodi ya Wataalam wa Ununuzi na Ugavi (PSPTB) inapenda kuwajulisha wadau wake kuwa,

inatarajia kuendesha mitihani ya kitaaluma ya 2 ya PSPTB kuanzia tarehe 24/08/2026 hadi

tarehe 28/08/2026. Waombaji wenye sifa na nia ya kuomba kufanya mitihani hii

wanaelekezwa kufanya usajili wa mitihani hii kupitia https://registration.psptb.go.tz na pia
kuhudhuria madarasa ya mafunzo kama sehemu ya maandalizi ya mitihani hiyo. Mitihani hii

itafanyikia katika kituo kimoja kilichoko Dodoma kama inavyooneshwa katika dirisha la

usajili na mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 07/08/2026.

Waombaji wenye sifa ya kufanya mitihani ya kitaaluma ya agosti, 2026
(a) Wahitimu wote waliomaliza Vyuo vya Elimu ya Juu na Kati kwa ngazi za Shahada,

Stashahada na Astashahada ya Ununuzi na Ugavi kwa kipindi cha kuanzia 2025

kurudi nyuma ambao hawakuwahi kufanya mitihani ya kitaaluma ya Bodi ya

Wataalam wa Ununuzi na Ugavi.

(b) Wafanyakazi wote wanaofanya kazi za Ununuzi na Ugavi katika sekta binafsi na

umma pasipokuwa na cheti cha CPSP.

(c) Wahitimu wenye taaluma nyingine nje ya ununuzi na ugavi kwa ngazi za stashahada

shahada au wenye sifa za kitaaluma kutoka Bodi/Mabaraza ya taaluma husika na

yanayotambulika na PSPTB.

(d) Watahiniwa wa PSPTB waliomaliza mitihani ya kitaaluma ya Awali ngazi ya pili

(Basic Stage II), mitihani ya kitaaluma ngazi ya Msingi (Foundation Stage I and II),

Mitihani ya Kitaaluma ngazi ya kwanza, pili, tatu na nne (Professional Stages I, II, III

and PIV) ndani ya miaka mitano kwa mujibu wa matakwa ya Mtaala wa Kitaaluma.

(e) Watahiniwa wote wanaorudia baadhi ya masomo katika ngazi mbali mbali ndani ya

miaka mitatu kwa mujibu wa matakwa ya Mtaala mpya.
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NB.
(i) Watahiniwa wanaorudia mitihani zaidi ya ngazi moja wanaruhusiwa

kuunganisha ngazi mbili zinazofuatana (Two Consecutive Levels) kwa

masomo kuanzia mawili hadi sita tu, na kwa kuzingatia ratiba ya mitihani ya 2

ya PSPTB. Hivyo, waombaji wote wanashauriwa kuangalia ratiba ya mitihani

kabla ya kuomba kufanya mitihani hiyo.

(ii) Ada za mitihani tajwa zimewekwa kwenye tovuti ya PSPTB.

(iii) Uendeshaji wa mitihani mingine inayofanyika Novemba na Mei itaendelea

kama kawaida.

Kwa maelekezo au ufafanuzi zaidi tafadhali piga simu namba 0738441972 au tuma
barua pepe kupitia examinations@psptb.go.tz

Imetolewa na :

GODFRED MBANYI
MKURUGENZI MTENDAJI
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